MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

NAMBA YA MALALAMIKO: GA.71/135/E2/2024/06
NAMBA YA LOIS: COMP-2024-00000112

KATI YA
ANTHONY AUGUSTY LYIMIO .....cuirsiansoimitsommmsmmmmsmasassisissssnass MLALAMIKAJI
NA
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO) .....cimiiiiiiiiinniannns MLALAMIKIWA
AMRI

(Imetolewa na Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA tarehe 02 mwezi
Januari 2025)

MALALAMIKO HAYA yameletwa mbele ya Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA kwa ajili ya kutoa uamuzi leo tarehe 02 mwezi Januari 2025, kwa madai
kwamba Mlalamikiwa aamriwe kusitisha kukata fedha pindi Mlalamikaji anaponunua

umeme.

Mialamikaji akiwakilishwa na Bi. Mary Lucas Mbuya anaeleza kwamba maofisa wa
Mialamikiwa walifika eneo lake kwa ajili ya kufanya uchunguzi wa miundombinu, na
baada ya uchunguzi huo, walitoa ripoti ya uchunguzi ambayo inaonyesha kwamba
kuna upotevu wa umeme wenye thamani ya kiasi cha TZS 774,850.50. Mlalamikaji
anaeleza kwamba aliingiziwa madai hayo kama ankara ambayo malipo yake

yatafanyika kila atakapo kuwa ananunua umeme.



Mlalamikaji anaendelea kueleza kwamba aliwasilisha malalamiko yake ofisi ya
Mlalamikiwa ili waweze kuondoa ankara hiyo kwa sababu yeye hajasababisha
upotevu wa umeme bali ni tatizo la Mlalamikiwa kuweka dira ya umeme ambayo haina
viwango. Milalamikaji anaendelea kueleza zaidi kwamba alifuatilia kwa muda mrefu
utatuzi wa suala hili lakini alikosa msaada kutoka ofisi ya Mlalamikiwa na aliamua
kuwasilisha malalamiko yake kwa Mamlaka (EWURA).

Baada ya kupokea malalamiko tarehe 8 Julai 2024, Mamilaka (EWURA) ilimwandikia
Mlalamikiwa na kumuamuru kuwasilisha utetezi wake kwa maandishi ndani ya siku
ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuni ya 6 (1) na 7 (1) ya Kanuni za EWURA za
Utatuzi wa Migogoro - (EWURA (Consumer Complaints Settlement Procedure), Rules
2020)).

Mnamo tarehe 09 Mei 2024, Mlalamikiwa alileta utetezi wake na kukiri kupokea
malalamiko ya Mlalamikaji na kueleza kwamba Mlalamikaji anapaswa kulipa ankara
ambayo amewekewa kwenye dira yake kwa maana ni halali na imetokana na matumizi
ya umeme ambao ameutumia Mlalamikiwa anaendelea kueleza kwamba Mlalamikaji
anapaswa kuthibitisha kuwa ankara aliyowekewa kuwa si halali ili maombi yake

yatekelezwe kama alivyoomba kwenye fomu ya malalamiko.

Kikao cha usuluhishi baina ya pande mbili kilifanyika mnamo tarehe 13 Mei 2024 na
tarehe 17 Juni 2024, na mwisho wa kikao, Mlalamikiwa aliomba kupewa muda wa
kuzungumza na Mialamikaji nje ya Mamlaka ili kufikia muafaka wa kile

kinacholalamikiwa.

Mnamo tarehe 5 Disemba 2024 Mlalamikaji aliwasilisha ujumbe mfupi wa maneno
ukionyesha kuwa amemalizana na Malalamikiwa na anaondoa shauri lake.

Katibu wa Bodi ANATOA AMRI kwamba malalamiko haya yaondolewe na kila upande

utabeba gharama za uendeshaji wa malalamiko haya.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA) hapa Dodoma leo tarehe 02 mwezi Januari 2025.
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